- Palantir Technologies jẹ́ ní àtẹ́lẹwọ́ ti AI-ṣáájú ìyípadà àjòyé ní gbogbo àwọn ilé iṣẹ́, tó fa àkúnya nínú iye owó rẹ.
- Pẹ̀lú àwọn pẹpẹ bí Foundry àti Gotham, Palantir ń pèsè àwárí ìyípadà, tó ń jẹ́ kí ìpinnu rọrùn àti tó péye nínú àwọn àgbègbè bí ẹ̀sìn àti ìlera.
- Ìfaramọ́ ilé-iṣẹ́ náà sí ìdàgbàsókè AI tó ní ìtẹ́lọ́run àti ìmọ̀lára ń mú àkíyèsí rẹ pọ̀ nínú àárín ìbànújẹ tó ń pọ̀ si nípa ìpamọ́ data.
- Palantir ti ṣètò àkóso láti fa àkúnya sí àwọn apá tuntun, pẹ̀lú ìmúlò tuntun rẹ tó ń fi hàn pé àǹfààní ti ìdàgbàsókè iye owó rẹ lè tẹ̀síwájú.
- Ilé-iṣẹ́ náà ti jẹ́ olókìkí fún ṣiṣé ìlú ọjọ́ iwájú ní ààrin imọ̀ ẹrọ àti àwọn ìpinnu tó da lórí data, tó ń fa ifẹ́ àwọn olùkànsí imọ̀ ẹrọ àti àwọn olùtaja.
Palantir Technologies, tó jẹ́ olókìkí fún àtúnyẹ̀wò data tó ti ni ilọsiwaju àti àwọn ìpinnu, ń ṣe àfihàn nínú ayé ìṣúná. Bí àwọn ilé-iṣẹ́ aṣa ṣe dojú kọ ìyípadà àjòyé, ipa àtúnyẹ̀wò Palantir nínú imọ̀ ẹrọ AI ti fi ipò rẹ sílẹ̀ ní àtẹ́lẹwọ́ ìyípadà yìí. Èyí ti fa àkúnya nínú iye owó rẹ, tó ń fa àkíyèsí àwọn olùtaja àti àwọn olùkànsí imọ̀ ẹrọ.
Ìpinnu Tuntun
Agbara Palantir láti ṣe àtúnyẹ̀wò àkúnya data tó pọ̀ ti jẹ́ kí ó di ọ̀kan lára àwọn olùkópa nínú àwọn àgbègbè láti ẹ̀sìn sí ìlera. Àwọn pẹpẹ rẹ tó jẹ́ AI-ṣáájú, bí Foundry àti Gotham, ń pèsè àwárí ìyípadà, tó ń ràn àwọn ilé-iṣẹ́ lọ́wọ́ láti ṣe ìpinnu tó da lórí data, tó ń mu ìmúlò pọ̀ si. Àwọn àǹfààní yìí kì í ṣe fún àwọn ilé-iṣẹ́ nìkan, ṣùgbọ́n tún ń fa ìfarahàn láàárín àwọn olùtaja tó ń wá ìkànsí imọ̀ ẹrọ tó tóbi tó tẹ̀síwájú.
Àǹfààní AI
Kí ni ń yàtọ̀ Palantir sí àwọn mìíràn ni ìfaramọ́ rẹ sí ìdàgbàsókè AI tó ní ìtẹ́lọ́run, tó ń rí i dájú pé àwọn imọ̀-ẹrọ rẹ kì í ṣe alágbára nìkan ṣùgbọ́n tún jẹ́ olóòótọ́. Bí ìjíròrò nípa ìpamọ́ data àti AI tó ní ìtẹ́lọ́run ṣe ń pọ̀ si, ìmọ̀lára àti ìfarahàn Palantir nínú ìkànsí àṣẹ ń fi ipò rẹ hàn.
Àtúnṣe Ọjọ́ iwájú
Ní ti ọjọ́ iwájú, Palantir ti ṣètò láti lo agbara AI rẹ láti fa àkúnya sí àwọn apá tuntun àti láti mu àwọn tó wà nípò wọn pọ̀ si. Ìfaramọ́ rẹ sí ìmúlò tuntun fi hàn pé iye owó rẹ lè tẹ̀síwájú láti fihan ipa rẹ tó ń pọ̀ sí nínú ọpọlọpọ àwọn ilé iṣẹ́. Fún àwọn olùtaja tó nífẹ̀ẹ́ ní ààrin imọ̀ ẹrọ àti àwọn ìpinnu tó da lórí data, Palantir Technologies jẹ́ àǹfààní tó ní ìrètí nínú ọjà ìṣúná.
Bí AI ṣe ń yí ayé wa padà, Palantir kì í ṣe apá kan nínú ìtàn—ó ń ṣàtúnṣe ọjọ́ iwájú.
Bí Imọ̀-ẹrọ AI Palantir ṣe ń ṣe àtúnṣe Ọjọ́ iwájú àwọn Ilé-iṣẹ́
Ipa Palantir nínú Ìyípadà Ilé-iṣẹ́
Palantir Technologies wa ní àtẹ́lẹwọ́ ní lílo AI láti yípadà ọpọlọpọ àwọn ilé-iṣẹ́ aṣa, pèsè àwọn ìpinnu tó kọjá àtúnyẹ̀wò data àti ìmọ̀lára. Àwọn pẹpẹ wọn bí Foundry àti Gotham jẹ́ pataki nínú àwọn apá láti ẹ̀sìn sí ìlera, pèsè àǹfààní tó ń mu ìmúlò pọ̀ si àti àwọn ìpinnu. Ẹ jọ̀wọ́, ẹ jẹ́ ká wo àwọn àwárí tuntun kan:
Àwọn Àmì tuntun àti Ìmúlò
1. Àwọn ìṣàkóso Ọjà àti Àmì
Ọjà AI-ṣáájú ń rí ìdàgbàsókè tó yara, àti Palantir ti ṣètò láti lo àǹfààní yìí. Àwọn ọjà ń sọ pé ìdàgbàsókè tó pọ̀ nínú ìmúlò AI yóò wáyé ní gbogbo apá ní 2025, pẹ̀lú àtúnyẹ̀wò data tó jẹ́ àkóónú. Àwọn onímọ̀-ọrọ ń rí i pé Palantir yóò pọ̀ si iye owó ọjà rẹ lẹ́ẹ̀mejì nítorí ìbéèrè tó pọ̀ fún ìṣe data ní àkókò gidi àti àwárí nínú ọdún tó ń bọ.
2. Àǹfààní àti Àìlera
Àǹfààní:
– Imọ̀ ẹrọ tó ti ni ilọsiwaju tó lè bá a mu data tó nira.
– Ìtàn àṣeyọrí pẹ̀lú àwọn ìkànsí ìjọba àti àwọn ìwé ìdílé tó tóbi.
– Ìfaramọ́ tó lágbára sí AI tó ní ìtẹ́lọ́run, tó ń mú ìtẹ́lọ́run àti ìmọ̀lára.
Àìlera:
– Ìfarapa tó ga sí àwọn ìkànsí ìjọba tó tóbi, tó ń fa àkúnya owó.
– Àwọn ìbànújẹ nípa ìpamọ́ data pẹ̀lú àwọn ìlànà tó ṣàfihàn.
– Iye owó iṣẹ́ tó ga lè jẹ́ kó nira fún àwọn ilé-iṣẹ́ kékeré.
Àwọn Ìbéèrè Pataki Tó Dájú
1. Kí ni àwọn ìpinnu pataki Palantir nínú àgbègbè AI?
Palantir ń pèsè àwọn pẹpẹ bí Foundry àti Gotham, tó jẹ́ àfihàn láti ṣe àtúnyẹ̀wò àti àtúnyẹ̀wò àkúnya data. Àwọn pẹpẹ yìí ń jẹ́ kí àwọn ilé-iṣẹ́ ṣe ìpinnu tó da lórí data, tó ń mu ìmúlò pọ̀ si. Palantir Technologies pèsè àwárí àlàyé nípa agbara wọn nínú ìkànsí data àti àtúnyẹ̀wò.
2. Báwo ni Palantir ṣe rí i dájú pé a lo AI ní ìtẹ́lọ́run nínú àwọn pẹpẹ rẹ?
Palantir ń fojú kọ́ ìdàgbàsókè AI tó ní ìtẹ́lọ́run pẹ̀lú ìlànà tó lágbára fún ìṣàkóso data àti ìfarahàn. Nípa ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn àjọ tó ní àṣẹ àti fífi ìpamọ́ hàn, ó ń dájú pé àwọn ìpinnu AI rẹ kì í ṣe alágbára nìkan ṣùgbọ́n tún jẹ́ olóòótọ́. Kọ́ ẹ̀kọ́ diẹ síi nípa àwọn ìfaramọ́ wọn lórí ọ́fíìsì Palantir.
3. Àwọn ilé-iṣẹ́ wo ni yóò ní àǹfààní jùlọ láti Palantir nínú ọjọ́ iwájú?
Yato sí àwọn apá tó wà báyìí bí ẹ̀sìn àti ìlera, àwọn apá tó ń bọ́ bí ìlú smart, agbara tuntun, àti ìlera tó jẹ́ ti ara ẹni ti wa ní ipò tó dára láti ní àǹfààní púpò láti ìmúlò Palantir. Bí àwọn ilé-iṣẹ́ yìí ṣe ń fojú kọ́ àtúnyẹ̀wò data, imọ̀-ẹrọ Palantir lè jẹ́ pataki nínú àtúnṣe àwọn ìyípadà yìí.
Àtúnyẹ̀wò Ọjà àti Àkíyèsí
Palantir ti ní àǹfààní láti ṣàwárí ìbáṣepọ̀ àti fa àkúnya sí àwọn ilé-iṣẹ́ tó kò tí ì kópa, nígbà tí ó ń mu àwọn pẹpẹ rẹ pọ̀ si láti ba àwọn ìbéèrè tó yàtọ̀ síra mu. Agbara AI Palantir yóò dájú pé yóò fa àwọn ìmúlò tuntun nínú ọpọlọpọ àwọn apá, tó ti ṣètò láti ba ìbéèrè tó ń pọ̀ si nínú ìyípadà àjòyé mu. Ìpinnu Palantir sí àwọn ìpinnu tó ní ìtẹ́lọ́run náà ti fi ipò rẹ hàn gẹ́gẹ́ bí olórí nínú ìmúlò imọ̀ ẹrọ tó ní ìdáhùn si ayé aláàbò.
Ní ipari, Palantir Technologies kì í ṣe pé ó ń tẹ̀síwájú pẹ̀lú àwọn àtúnṣe ilé-iṣẹ́—ó ń ṣeto àtúnṣe. Bí ìbéèrè fún àtúnyẹ̀wò data tó ti ni ilọsiwaju ṣe ń pọ̀ si, àwọn ìpinnu tuntun Palantir yóò dájú pé yóò jẹ́ apá pataki nínú àtúnṣe ọjọ́ iwájú imọ̀ ẹrọ nínú ọpọlọpọ àwọn apá.