Lucas Martinez, ọgbọ́nà onísọ̀rọ̀ tó ni ilẹ́rí nínú àwọn eka àtunṣeloṣelu tí wọ́n ń tún wà, ti parí ìwéwe nínú Massachusetts Institute of Technology, nibì tí òun ti parí ẹ̀kọ́ rẹ̀ gígé ọmọọ̀gbẹ́nkéjì nínú Eka Kọ̀mpútà. Òun ti múlẹ̀ lórí aṣe tó wà nínu àwọn íwé rẹ̀, tí òun ti jijẹ́ ọ̀rọ̀ ògbógbo rẹ̀ pẹ̀lú alágbára osìṣẹ́ àti àwọn òye àgbalágba. Irin-àjò ti ọ̀gá tọ́bọ̀oṣe rẹ̀ mọ́ wà nínú ìgbà tó po ninu ìjọ Génerán Electric, níbí tí òun ti múlu Àgbàjobí tẹkònòlójí, nípasẹ̀ àṣìṣẹ tò nípasẹ̀ ìjebí àti ìjebí to n lọ wọ́n sọ́rọ̀ sì lẹ́gbẹ́ẹ́. Iṣẹ́ rẹ̀ ní GE jẹ́ kí ó yára rí ìtumọ̀ ti tẹkònòlójí titun sí àwọn ẹ̀ka àti osìṣẹ́. Pẹ̀lú àpapọ̀ ìwé kan tó wà lóòótọ́, Lucas ngbóná mọ́ wò fi áámọ̀ tẹkònòlójí àti agbára olúgbé jẹ́te.